Monday, October 14, 2019
Home > News > ਇਸ ਕੂਲਰ ਨੂੰ ਦਿਨ ਰਾਤ ਚਲਾਉਣ ‘ਤੇ ਵੀ ਨਹੀਂ ਆਵੇਗਾ ਬਿਜਲੀ ਬਿੱਲ, ਸਿਰਫ 3500 ਰੁ: ਵਿੱਚ ਇੱਥੋਂ ਖਰੀਦੋ

ਇਸ ਕੂਲਰ ਨੂੰ ਦਿਨ ਰਾਤ ਚਲਾਉਣ ‘ਤੇ ਵੀ ਨਹੀਂ ਆਵੇਗਾ ਬਿਜਲੀ ਬਿੱਲ, ਸਿਰਫ 3500 ਰੁ: ਵਿੱਚ ਇੱਥੋਂ ਖਰੀਦੋ

ਗਰਮੀ ਆਉਂਦੇ ਹੀ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਘਰਾਂ ਲਈ ਕੂਲਰ ਜਾਂ ਏਸੀ ਖਰੀਦਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਹਨ, ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਬਿੱਲ ਦੀ ਟੈਨਸ਼ਨ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਸਤਾਉਣ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਕਿ ਅਜਿਹਾ ਕੀ ਕਰੀਏ ਕਿ ਘਰ ਦਾ ਬਿਜਲੀ ਬਿੱਲ ਘੱਟ ਆਵੇ। ਤਾਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹਨ, ਕਿਉਂਕਿ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਅਜਿਹੇ ਕੂਲਰ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਵਾਂਗੇ, ਜਿਸਨੂੰ ਚਲਾਉਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਦਾ ਬਿਜਲੀ ਬਿੱਲ ਨਹੀਂ ਆਵੇਗਾ ਅਤੇ ਏਸੀ ਵਰਗੀ ਠੰਢਕ ਵੀ ਮਿਲੇਗੀ। ਧੁੱਪ ਨਾਲ ਹੋਵੇਗਾ ਚਾਰਜ ਹਾਲਾਂਕਿ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੂਲਰ ਵੇਚੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਜਿਵੇਂ – ਪਲਾਸਟਿਕ ਅਤੇ ਲੋਹੇ ਦੀ ਬਾਡੀ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਨਾਗਪੁਰੀ ਪੈਟਰਨ ਤੱਕ ਦੇ ਕੂਲਰ। ਪਰ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਲੋਕ ਹੀ ਸੋਲਰ ਕੂਲਰ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਇਸ ਕੂਲਰ ਦੀ ਖਾਸਿਅਤ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਸੋਲਰ ਪਲੇਟ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਚੱਲਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਚਲਾਉਣ ਲਈ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਵੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਪੈਂਦੀ।ਇਸ ਕੂਲਰ ਵਿੱਚ ਪਾਵਰਫੁਲ ਸੋਲਰ ਪਲੇਟ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਧੁੱਪ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿਆਦਾ ਇਲੈਕਟ੍ਰੀਸਿਟੀ ਜਨਰੇਟ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਕੂਲਰ ਵਿੱਚ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਮੋਡ ਵੀ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਯਾਨੀ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਕੂਲਰ ਧੁੱਪੇ ਚਾਰਜ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਸਹਾਰੇ ਵੀ ਚਲਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਨਹੀਂ ਆਵੇਗਾ ਬਿਜਲੀ ਬਿੱਲ

ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਜਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕ ਬਿਜਲੀ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਘਰ ਵਿੱਚ ਕੂਲਰ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਘਰ ਦਾ ਬਿਜਲੀ ਬਿਲ ਗਰਮੀ ਵਿੱਚ ਦੁੱਗਣਾ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਕੂਲਰ ਦਿਨ – ਰਾਤ ਚੱਲਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਹਰ ਰੋਜ 5 ਯੂਨਿਟ ਦੇ ਕਰੀਬ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਖਪਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਯਾਨੀ ਇੱਕ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ 50 ਯੂਨਿਟ ਦੇ ਕਰੀਬ ਬਿਜਲੀ ਖਪਤ ਹੁੰਦੀ। ਉਥੇ ਹੀ ਜੇਕਰ ਕੂਲਰ ਜਿਆਗਾ ਵੋਲਟ ਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਯੂਨਿਟ 80 ਦੇ ਕਰੀਬ ਪਹੁਂਚ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਸੋਲਰ ਕੂਲਰ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਇੱਕ ਚੰਗਾ ਆਪਸ਼ਨ ਹੈ ਜਿਸਨੂੰ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਕੇ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦਾ ਬਿਜਲੀ ਬਿਲ ਘਟਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇੱਥੋਂ ਖਰੀਦ ਸੱਕਦੇ ਹੋ ਸੋਲਰ ਕੂਲਰ ਇਸ ਕੂਲਰ ਨੂੰ ਆਨਲਾਇਨ ਸਾਇਟਸ ( ਅਮੇਜਨ, ਫਲਿਪਕਾਰਟ ) ਅਤੇ ਆਫਲਾਇਨ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿਚੋਂ ਖਰੀਦ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਸੋਲਰ ਕੂਲਰ ਦੇ ਸਭਤੋਂ ਛੋਟੇ ਸਾਇਜ ਦੀ ਕੀਮਤ ਲਗਭਗ 3,500 ਰੁਪਏ ਹੈ ਅਤੇ ਸਭਤੋਂ ਵੱਡੇ ਕੂਲਰ ਦੀ ਕੀਮਤ 12,000 ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ 18,500 ਰੁਪਏ ਦੇ ਆਸਪਾਸ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *