Sunday, November 17, 2019
Home > News > ਇਸ ਵਜਾ ਕਰਕੇ ਮਾਰਕਿਟ ਵਿੱਚੋਂ ਗਾਇਬ ਹੋਇਆ ਰੂਹ ਅਫਜਾ, ਇਸ ਵਾਰ ਗਰਮੀ ਕੱਟਣੀ ਹੋਵੇਗੀ ਔਖੀ

ਇਸ ਵਜਾ ਕਰਕੇ ਮਾਰਕਿਟ ਵਿੱਚੋਂ ਗਾਇਬ ਹੋਇਆ ਰੂਹ ਅਫਜਾ, ਇਸ ਵਾਰ ਗਰਮੀ ਕੱਟਣੀ ਹੋਵੇਗੀ ਔਖੀ

ਸਾਫਟ ਡਰਿੰਕ , ਆਇਸਕਰੀਮ ਸਮੇਤ ਕਈ ਨਵੇਂ ਆਪਸ਼ਨ ਆਉਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਕਈ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਇੱਕ ਬਰਾਂਡ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪਿਆਰਾ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ । ਇਹ ਬਰਾਂਡ ਹੈ ਹਮਦਰਦ ਦਾ ਰੂਹ – ਅਫਜਾ ਸ਼ਰਬਤ । ਅੱਜ ਕੱਲ੍ਹ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਲੋਂ ਰੂਹ – ਅਫਜਾ ਸ਼ਰਬਤ ਗਾਇਬ ਹੈ । ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਕੱਚੇ ਮਾਲ ਦੀ ਕਮੀ ਦੱਸ ਕੇ ਕੁੱਝ ਹੀ ਵਕਤ ਵਿੱਚ ਸਪਲਾਈ ਵਧਾਉਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਹੀ ਹੈ ਰੂਹ – ਅਫਜਾ ਦੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਗਾਇਬ ਹੋਣ ਨਾਲ ਇਸਦੇ ਸ਼ੌਕੀਨ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਹਨ । ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਉੱਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਤਰਾਂ ਕਿਵੇਂ ਗਰਮੀ ਲੰਘੇਗੀ । ਸ਼ਰਬਤ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਨਾ ਹੋਣ ਦਾ ਕਾਰਨ

ਦਿੱਲੀ – ਏਨਸੀਆਰ ਵਿੱਚ ਕਰਿਆਨੇ ਦੀਆਂ ਦੁਕਾਨਾਂ ਵਿੱਚ ਰੂਹ – ਅਫਜਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਰਿਹਾ । ਰਿਟੇਲਰ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਇਸ ਸਾਲ ਦੀ ਸ਼ੁਰੁਆਤ ਵਿੱਚ ਹੀ ਸਪਲਾਈ ਬੰਦ ਹੋ ਗਈ ,ਪਰ ਸਰਦੀਆਂ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਸਨ ਇਸਲਈ ਕਿਸੇ ਨੇ ਧਿਆਨ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ । ਹੁਣ ਗਰਮੀ ਆਉਣ ਉੱਤੇ ਮੰਗ ਵਧਣ ਉੱਤੇ ਵੀ ਸਪਲਾਈ ਨਾ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੰਪਨੀ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਗੜਬੜ ਹੈ , ਜਿਸਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਸਪਲਾਈ ਨਹੀਂ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ । ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਯੂਪੀ ਦੇ ਦੂੱਜੇ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਅਤੇ ਦੱਖਣ ਵਿੱਚ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਵਿੱਚ ਵੀ ਰੂਹ – ਅਫਜਾ ਨਾ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਆ ਰਹੀ ਹੈ । ਜਿੱਥੇ ਰੂਹ – ਅਫਜਾ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ , ਉਹ ਜੁਲਾਈ ਦਾ ਸਟਾਕ ਹੈ । ਇਸ ਸਾਲ ਰੂਹ – ਅਫਜਾ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਨਹੀਂ ਹੋਈ ਹੈ ।

ਕੀ ਹੈ ਵਜ੍ਹਾ ਇਸ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਦੀ ਮੰਨੀਏ ਤਾਂ ਰੂਹ – ਅਫਜਾ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੀ ਕੰਪਨੀ ਹਮਦਰਦ ਦੇ ਪਾਰਟਨਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਜਾਇਦਾਦ ਵਿਵਾਦ ਦੇ ਚਲਦੇ ਇਸ ਸ਼ਰਬਤ ਦਾ ਉਤਪਾਦਨ ਬੰਦ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ । ਰੂਹ – ਅਫਜਾ ਦੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਗਾਇਬ ਹੋਣ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਚਾਹੇ ਜੋ ਵੀ ਹੋਵੇ ,ਪਰ ਇਸ ਸ਼ਰਬਤ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਹਨ । ਇੱਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਮਾਲਿਕਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਜਾਇਦਾਦ ਵਿਵਾਦ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਕੱਚੇ ਮਾਲ ਦੀ ਕਮੀ ਦੇ ਚਲਦੇ ਰੂਹ – ਅਫਜਾ ਦਾ ਉਤਪਾਦਨ ਬੰਦ ਕਰਣਾ ਪਿਆ ਸੀ , ਹਾਲਾਂਕਿ ਅਗਲੇ 1 – 2 ਹਫ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਬਜਾਰ ਵਿਚ ਆ ਜਾਵੇਗਾ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *