Thursday, July 18, 2019
Home > News > ਵਿਆਹ ਵੇਲੇ ਸਟੇਜ ਤੇ ਚੜ੍ਹਦੇ ਹੀ ਲਾੜਾ ਕਰਨ ਲੱਗਿਆ ਇਹ ਹਰਕਤ, ਲਾੜੀ ਨੇ ਚੀਖਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ

ਵਿਆਹ ਵੇਲੇ ਸਟੇਜ ਤੇ ਚੜ੍ਹਦੇ ਹੀ ਲਾੜਾ ਕਰਨ ਲੱਗਿਆ ਇਹ ਹਰਕਤ, ਲਾੜੀ ਨੇ ਚੀਖਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ

ਉੜੀਸਾ ਦੀ ਇੱਕ ਲੜਕੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਜੋ ਕਦਮ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ ਉਸਤੋਂ ਕਈ ਲੜਕੀਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਸੰਬਲਪੁਰ ਜਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਜੁਜੁਮੁਰਾ ਪਿੰਡ ਵਿਚ ਇੱਕ ਘਰ ਵਿੱਚ ਬਰਾਤ ਆਈ। ਕੁੜੀ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਦਿਲ ਖੋਲ੍ਹ ਕੇ ਬਰਾਤ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ। ਦੁਲਹਨ ਵੀ ਆਪਣੇ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਪਤੀ ਦੀ ਇੱਕ ਝਲਕ ਪਾਉਣ ਲਈ ਬੇਕਰਾਰ ਸੀ।

ਜੈ ਮਾਲਾ ਪੈਣ ਵਾਲੀ ਸੀ, ਲੜਕੀ ਪੰਡਾਲ ਉੱਤੇ ਖੜੀ ਲਾੜੇ ਦਾ ਇੰਤਜਾਰ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਲਾੜਾ ਸਟੇਜ ਉੱਤੇ ਚੜ੍ਹਿਆ ਤਾਂ ਦੁਲਹਨ ਨੂੰ ਉਸਦੀ ਹਰਕੱਤ ਕੁੱਝ ਅਜੀਬ ਲੱਗੀ। ਬੜੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਨਾਲ ਉਹ ਸਟੇਜ ਉੱਤੇ ਚੜ੍ਹ ਪਾਇਆ। ਦੁਲਹਨ ਨੂੰ ਸ਼ੱਕ ਹੋਇਆ ਕਿ ਲਾੜਾ ਨਸ਼ੇ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਲਾੜਾ ਸਟੇਜ ਉੱਤੇ ਚੜ੍ਹਿਆ ਤਾਂ ਉਹ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਨਸ਼ੇ ਵਿੱਚ ਝੂਮ ਰਿਹਾ ਸੀ।

ਇਹ ਵੇਖਕੇ ਦੁਲਹਨ ਦਾ ਸ਼ਕ ਪੱਕਾ ਹੋ ਗਿਆ। ਦੁਲਹਨ ਜਦੋਂ ਸਟੇਜ ਉੱਤੇ ਜੈ ਮਾਲਾ ਲੈ ਕੇ ਖੜੀ ਸੀ ਉਦੋਂ ਲਾੜਾ ਉਸਦੇ ਦੋਸਤਾਂ ਨੂੰ ਗਾਲਾਂ ਕੱਢਣ ਲੱਗਾ। ਲੜਕੀ ਤੋਂ ਇਹ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਸਭ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਚੀਖ ਕੇ ਕਹਿ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਲੜਕੇ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਨਹੀਂ ਕਰੇਗੀ, ਇਹ ਕਹਿੰਦੇ ਹੋਏ ਉਹ ਸਟੇਜ ਤੋਂ ਉੱਤਰ ਕੇ ਚਲੀ ਗਈ।

ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਕੁੜੀ ਦੇ ਘਰਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਮਨਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਪਰ ਕੁੜੀ ਨੇ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਤੋਂ ਮਨ੍ਹਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਧੀ ਦੀ ਜਿਦ ਦੇਖਕੇ ਪਿਤਾ ਨੇ ਉਸਦੇ ਫੈਸਲੇ ਵਿੱਚ ਸਹਿਮਤੀ ਜਤਾਈ। ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਕੁੜੀ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਬਰਾਤੀਆਂ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਖਾਣਾ ਖਾ ਕੇ ਜਾਣ ਨੂੰ ਕਿਹਾ। ਨਸ਼ਾ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਮੇ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਉਹ ਖ਼ਰਾਬ ਹੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਲੜਕੀ ਦੇ ਇਸ ਕਦਮ ਨੂੰ ਇੱਕ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵੇਖਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *