Sunday, September 22, 2019
Home > News > 35000 ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਛੋਟਾ ਸ਼ੈਲਰ ਸਰਕਾਰ ਦਿੰਦੀ ਹੈ 90% ਲੋਨ, ਪੜੋ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ

35000 ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਛੋਟਾ ਸ਼ੈਲਰ ਸਰਕਾਰ ਦਿੰਦੀ ਹੈ 90% ਲੋਨ, ਪੜੋ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ

ਤੁਸੀ ਜੇਕਰ ਆਪਣਾ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੀ ਸੋਚ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਰਾਇਸ ਪ੍ਰੋਸੇਸਿੰਗ ਮਿਲ ਲਗਾਉਣ ਉੱਤੇ ਵਿਚਾਰ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ । ਤੁਸੀ ਸਿਰਫ 3. 50 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਰਾਇਸ ਮਿਲ ਲਗਾ ਸਕਦੇ ਹੋ । ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਇੰਨਾ ਪੈਸਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀ 90 ਫੀਸਦੀ ਤੱਕ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਲੋਨ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ । ਯਾਨੀ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ 35 ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਸੀ ਛੋਟਾ ਸ਼ੈਲਰ ਲਗਾਉਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਉੱਤੇ ਕੰਮ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ । ਆਓ ਜੀ , ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਰਾਇਸ ਮਿਲ ਉੱਤੇ ਕਿੰਨਾ ਇੰਨ‍ਵੇਸ‍ਟਮੇਂਟ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਕਿਵੇਂ ਤੁਸੀ ਰਾਇਸ ਮਿਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ । ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿੰਨਾ ਲੋਨ ਮਿਲੇਗਾ ਅਤੇ ਕਿੰਨੀ ਇਨਕਮ ਹੋਵੋਗੀ ।ਕਿੰਨੇ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗਾ ਛੋਟਾ ਸ਼ੈਲਰ ਖਾਦੀ ਅਤੇ ਵਿਲੇਜ ਇੰਡਸ‍ਟਰੀਜ ਕਮੀਸ਼ਨ ਨੇ ਕਈ ਪ੍ਰੋਜੇਕ‍ਟਸ ਦਾ ਪ੍ਰੋਫਾਇਲ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਹੈ । ਇਸ ਪ੍ਰੋਫਾਇਲ ਦੇ ਆਧਾਰ ਉੱਤੇ ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰੋਜੇਕ‍ਟ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਤਿਆਰ ਕਰ ਲੋਨ ਲਈ ਅਪਲਾਈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ । ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਰਾਇਸ ਮਿਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਲੱਗਭੱਗ 1000 ਵਰਗ ਫੁੱਟ ਦਾ ਸ਼ੇਡ ਬਣਾਉਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ।ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੈਡੀ ਕ‍ਲੀਨਰ ਵਿਦ ਡਸ‍ਟ ਬਾਉਲਰ ,ਪੈਡਾ ਸੇਪਰੇਟਰ , ਪੈਡੀ ਦਿਊਸ‍ਕਰ , ਰਾਇਸ ਪਾਲਿਸ਼ਰ , ਬਰਾਨ ਪ੍ਰੋਸੇਸਿੰਗ ਸਿਸ‍ਟਮ , ਏਸਪ੍ਰਿਰਟਰ ਖਰੀਦਣਾ ਹੋਵੇਗਾ । ਅਨੁਮਾਨ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਸਭ ਉੱਤੇ ਲੱਗਭੱਗ 3 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਹੋਵੇਗਾ । ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਵਰਕਿੰਗ ਕੈਪਿਟਲ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਲੱਗਭੱਗ 50 ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਹੋਵੋਗੇ । ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤੁਸੀ 3 ਲੱਖ 50 ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਰਾਇਸ ਮਿਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ।ਕਿਵੇਂ ਮਿਲੇਗਾ 90 ਫੀਸਦੀ ਸਪੋਰਟ ਤੁਸੀ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਇੰ‍ਪਲਾਇਮੇਂਟ ਜਨਰੇਸ਼ਨ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੇ ਤਹਿਤ ਲੋਨ ਲਈ ਅਪਲਾਈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ । ਇਸ ਸ‍ਕੀਮ ਦੇ ਤਹਿਤ ਦੁਆਰਾ 90 ਫੀਸਦੀ ਤੱਕ ਲੋਨ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਲੋਨ ਲਈ ਆਨਲਾਇਨ ਅਪਲਾਈ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਇਸ ਲਿੰਕ ਉੱਤੇ ਕਲਿਕ ਕਰੋ –https://www.kviconline.gov.in/pmegpeportal/jsp/pmegponline.jsp ਕਿੰਨੀ ਹੋਵੇਗੀ ਕਮਾਈ ਇਸ ਮਾਡਲ ਪ੍ਰੋਜੇਕ‍ਟ ਦੇ ਤਹਿਤ ਤੁਸੀ ਲੱਗਭੱਗ 370 ਕੁਇੰਟਲ ਰਾਇਸ ਦੀ ਪ੍ਰੋਸੇਸਿੰਗ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ । ਇਸਦਾ ਕਾਸ‍ਟ ਆਫ ਪ੍ਰੋਡਕਸ਼ਨ ਲਗਭੱਗ 4 ਲੱਖ 45 ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਆਵੇਗਾ , ਜਦੋਂ ਕਿ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਸਾਰਾ ਮਾਲ ਅੱਗੇ ਵੇਚ ਦਿੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੀ ਸੇਲ‍ ਲਗਭੱਗ 5 ਲੱਖ 54 ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਹੋਵੋਗੀ । ਯਾਨੀ ਕਿ ਤੁਸੀ ਲਗਭੱਗ 1 ਲੱਖ 10 ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਕਮਾ ਸਕਦੇ ਹੋ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *