Monday, October 21, 2019
Home > News > ਸੈਮੀਫਾਈਨਲ ਵਿਚ ਅੰਪਾਇਰ ਨਾ ਲੈਂਦਾ ਇਹ ਗ਼ਲਤ ਫੈਸਲਾ ਤਾਂ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਜਿੱਤ ਜਾਦਾ ਭਾਰਤ

ਸੈਮੀਫਾਈਨਲ ਵਿਚ ਅੰਪਾਇਰ ਨਾ ਲੈਂਦਾ ਇਹ ਗ਼ਲਤ ਫੈਸਲਾ ਤਾਂ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਜਿੱਤ ਜਾਦਾ ਭਾਰਤ

ਨਿਊਜੀਲੈਂਡ ਨੇ ਟੀਮ ਇੰਡਿਆ ਨੂੰ 18 ਰਨਾਂ ਨਾਲ ਹਰਾਕੇ ਕ੍ਰਿਕੇਟ ਵਰਲਡ ਕਪ 2019 ਦੇ ਫਾਇਨਲ ਵਿੱਚ ਜਗ੍ਹਾ ਬਣਾ ਲਈ ਹੈ । ਵਰਲਡ ਕਪ ਜਿੱਤਣ ਦੀ ਦਾਵੇਦਾਰ ਮੰਨੀ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਭਾਰਤੀ ਟੀਮ ਦੀ ਬੱਲੇਬਾਜੀ ਇਸ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਫਲਾਪ ਰਹੀ । ਇਸ ਟੂਰਨਾਮੇਂਟ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਰਨ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੇ ਟੀਮ ਦੇ ਟਾਪ ਤਿੰਨ ਬੱਲੇਬਾਜ ਸਿਰਫ਼ 5 ਦੇ ਸਕੋਰ ਉੱਤੇ ਪਵੇਲਿਅਨ ਪਰਤ ਗਏ ।

ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਧੋਨੀ ਅਤੇ ਜਡੇਜਾ ਨੇ 116 ਰਨਾਂ ਦੀ ਪਾਰਟਨਰਸ਼ਿਪ ਕਰ ਟੀਮ ਨੂੰ ਜਿੱਤ ਦੇ ਕਰੀਬ ਪਹੁੰਚਾਇਆ ।ਭਾਰਤ ਨੂੰ 14 ਗੇਂਦਾਂ ਵਿੱਚ 32 ਰਨਾਂ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਸੀ ਅਤੇ ਉਦੋਂ ਗਲਤ ਸ਼ਾਟ ਖੇਲ ਜਡੇਜਾ ਕੈਚ ਆਉਟ ਹੋ ਗਏ । ਫੈਂਸ ਦੀਆਂ ਉਂਮੀਦਾ ਹੁਣ ਵੀ ਧੋਨੀ ਉੱਤੇ ਟਿਕੀਆ ਸੀ ,ਪਰ ਅਗਲੇ ਹੀ ਓਵਰ ਵਿੱਚ ਉਹ ਵੀ ਰਣ ਆਉਟ ਹੋ ਗਏ ।ਧੋਨੀ ਦੇ ਰਣ ਆਉਟ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਉੱਤੇ ਫੈਂਸ ਲਗਾਤਾਰ ਅੰਪਾਇਰਿੰਗ ਉੱਤੇ ਸਵਾਲ ਉਠਾ ਰਹੇ ਹਨ । ਧੋਨੀ ਦੇ ਆਉਟ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਇੱਕ ਤਸਵੀਰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਉੱਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ । ਇਸ ਤਸਵੀਰ ਵਿੱਚ ਧੋਨੀ ਜਿਸ ਗੇਂਦ ਉੱਤੇ ਆਉਟ ਹੋਏ ਉਹ ਨੋ ਬਾਲ ਦੱਸੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ।

ਹਾਲਾਂਕਿ , ਨੋ ਬਾਲ ਉੱਤੇ ਬੱਲੇਬਾਜ ਰਣ ਆਉਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ,ਪਰ ਅੰਪਾਇਰ ਦੀ ਇਸ ਗਲਤੀ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਭਾਰਤੀ ਟੀਮ ਨੂੰ ਇੱਕ ਏਕਸਟਰਾ ਰਣ ਅਤੇ ਫਰੀ ਹਿਟ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀ । 48ਵੇਂ ਓਵਰ ਵਿੱਚ ਧੋਨੀ ਦੇ ਬੱਲੇਬਾਜੀ ਦੇ ਸਮੇਂ 30 ਗਜ ਦੇ ਬਾਹਰ ਛੇ ਕੀਵੀ ਖਿਡਾਰੀ ਸਨ ,ਪਰ ਨਿਯਮ ਦੀਆਂ ਮੰਨੀਏ ਤਾਂ ਤੀਸਰੇ ਪਾਵਰਪਲੇਅ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਪੰਜ ਹੀ ਖਿਡਾਰੀ 30 ਗਜ ਦੇ ਬਾਹਰ ਰਹਿ ਸਕਦੇ ਹਨ । ਇਸ ਤਸਵੀਰ ਦੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਫੈਂਸ ਭਾਰਤੀ ਟੀਮ ਦੀ ਇਸ ਹਾਰ ਲਈ ਮੈਦਾਨੀ ਅੰਪਾਇਰ ਰਿਚਰਡ ਕੇਟਲਬੋਰੋ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਮੇਦਾਰ ਠਹਰਾ ਰਹੇ ਹਨ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *