Monday, October 21, 2019
Home > News > ਦੇਖੋ ਪਿਆਜ ਦੇ ਫਾਇਦੇ

ਦੇਖੋ ਪਿਆਜ ਦੇ ਫਾਇਦੇ

ਤੁਸੀਂ ਵੇਖਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਕਈ ਲੋਕ ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੈਰਾ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਪਿਆਜ ਰੱਖਕੇ ਸੋਂਦੇ ਹੋ । ਦਰਅਸਲ ਪਿਆਜ ਰੱਖਣ ਦੇ ਨਾਲ ਇਨ੍ਹੇ ਸਾਰੇ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਤੁਸੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜਾਨਕੇ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਜਾਓਗੇ । ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੈਰਾ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਵਿੱਚ ਪਿਆਜ ਰੱਖਕੇ ਸੋਣ ਨਾਲ ਇਸਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਪੋਸ਼ਕ ਤੱਤ ਤੁਹਾਡੀ ਤਵਚਾ ਵਿੱਚ ਸਮਾ ਕੇ ਇਸਨੂੰ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਫਾਇਦਾ ਪਹੁੰਚਾਂਓਦੇ ਹਨ । ਕੀ ਹੈ ਵਿਗਿਆਨੀ ਕਾਰਨ ਪੈਰਾਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਸਿੱਧੇ ਵੱਖ- ਵੱਖ ਤੰਤਰਿਕਾ ਅੰਤ ( ਲਗਭਗ 7,000 ) ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ , ਜੋ ਕਿ ਸਰੀਰ ਦੇ ਵੱਖਰੇ ਅੰਗਾਂ ਨਾਲ ਜੁਡ਼ੀਆ ਹੋਈਆ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ।

ਇਹ ਸਰੀਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਇੱਕ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਸਰਕਿਟ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੰਮ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ ,ਪਰ ਇਹ ਜੁੱਤੇ – ਚੱਪਲ ਪਹਿਨਣ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੰਦਿਆਂ ਹਨ । ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਨੰਗੇ ਪੈਰ ਟਹਲਨ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਪਿਆਜ ਦੇ ਇਸ‍ਤੇਮਾਲ ਦੇ ਤਰੀਕੇਸ‍ਟੇਪ 1 : ਆਰਗੇਨਿਕ ਪਿਆਜ ( ਸਫੇਦ ਜਾਂ ਲਾਲ ਪਿਆਜ ) ਨੂੰ ਕੱਟੋ । ਪਿਆਜ ਨੂੰ ਫਲੈਟ ਸ‍ਲਾਇਸ ਵਿੱਚ ਕੱਟੋ ਤਾਕੀ ਤੁਸੀ ਅਸਾਨੀ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਪੈਰ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਇਸਨੂੰ ਲਗਾ ਸਕੋ ਅਤੇ ਨੀਂਦ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਪਿਆਜ ਪੈਰਾਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਪੈਰਾਂ ਉੱਤੇ ਅਸਰ ਕਰ ਸਕੇ ।

ਇਹ ਕਮਰੇ ਦੀ ਹਵਾ ਨੂੰ ਸ਼ੁੱਧ ਕਰਣ ਵਿੱਚ ਵੀ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ । ਬੈਕਟੀਰੀਆ ਅਤੇ ਰੋਗਾਣੂ ਰਹਿਣਗੇ ਦੂਰ ਸਾਰਾ ਦਿਨ ਚਲਣ ਅਤੇ ਮਿੱਟੀ ਦੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਜਾਂ ਮੁੜ੍ਹਕੇ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਪੈਰਾਂ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਜੀਵਾਣੁ ਚਿਪਕੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ , ਤਲਵੇ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਦਾ ਬਿੰਦੁ ਹਨ ਇਸ ਕਾਰਨ ਤਲਵੇ ਉੱਤੇ ਪਿਆਜ ਦਾ ਰਸ ਰਗੜਨ ਨਾਲ ਬੈਕਟੀਰੀਆ ਅਤੇ ਰੋਗਾਣੁ ਦਾ ਨਾਸ਼ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਲਹੂ ਨੂੰ ਕਰੇਗਾ ਸ਼ੁੱਧ ਪਿਆਜ ਵਿੱਚ ਫਾਸ‍ਫੋਰਿਕ ਏਸਿਡ ਮੌਜੂਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਇਹ ਏਸਿਡ ਚਮੜੀ ਦੇ ਮਾਧਿਅਮ ਰਾਹੀਂ ਸਰੀਰ ਅੰਦਰ ਜਾਕੇ ਲਹੂ ਸ਼ੁੱਧ ਕਰਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ । ਹਵਾ ਨੂੰ ਸ਼ੁੱਧ ਕਰੇ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀ ਸੋਂਦੇ ਹੋ , ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਪੈਰਾਂ ਦੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਪਿਆਜ ਦੀ ਸ‍ਮੈਲ ਹਵਾ ਨੂੰ ਸ਼ੁੱਧ ,ਪੈਰ ਦੀ ਦੁਰਗੰਧ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਤੇ ਕੇਮਿਕਲ ਨੂੰ ਅਵਸ਼ੋਸ਼ਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *