Sunday, September 22, 2019
Home > News > ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਸੀ ਬਾਹਰ ਮੌਜ-ਮਸਤੀ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਪਤੀ , ਫਿਰ ਇੱਕ ਰਾਤ ਵੇਖੀ ਅਜਿਹੀ ਚੀਜ ਕਿ ਆਪਣੇ ਆਪ ਉੱਤੇ ਆਉਣ ਲੱਗੀ ਸ਼ਰਮ..!

ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਸੀ ਬਾਹਰ ਮੌਜ-ਮਸਤੀ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਪਤੀ , ਫਿਰ ਇੱਕ ਰਾਤ ਵੇਖੀ ਅਜਿਹੀ ਚੀਜ ਕਿ ਆਪਣੇ ਆਪ ਉੱਤੇ ਆਉਣ ਲੱਗੀ ਸ਼ਰਮ..!

ਅਕਸਰ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਚਿੰਤਾ ਵਿਚ ਰਹਿੰਦੀਆਂ ਹਨ ਕਿ ਕਿਤੇ ਉਹ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਨਾਲ ਰਿਸ਼ਤਾ ਜੋੜਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਛੱਡ ਨਾ ਦੇਵੇ। ਕੁੱਝ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਵੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਤੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਦੇਰ ਨਾਲ ਘਰ ਆਉਂਦੇ ਹਨ, ਕਿਤੇ ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਧੋਖਾ ਤਾਂ ਨਹੀਂ ਦੇ ਰਹੇ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਮਸਿਆਵਾਂ ਨਾਲ ਜੂਝ ਰਹੀ ਇੱਕ ਔਰਤ ਵੇਖਣਾ ਮਿਲਰ ਨੇ ਬਲਾਗ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਸਟੋਰੀ ਲਿਖੀ,ਇਹ ਕਹਾਣੀ ਵੇਖਣਾ ਮਿਲਰ ਨਾਮ ਦੀ ਇੱਕ ਔਰਤ ਦੀ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸਦੇ ਪਤੀ ਬਹੁਤ ਮਿਹਨਤ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕਈ ਵਾਰ ਘਰ ਦੇਰ ਨਾਲ ਆਉਂਦੇ ਸਨ।

ਇਹ ਦੇਖ ਕੇ ਉਹ ਅਕਸਰ ਇਹੀ ਸੋਚਦੀ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਦੇਰ ਰਾਤ ਤੱਕ ਬਾਹਰ ਹੀ ਕਿਉਂ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ? ਕਈ ਵਾਰ ਤਾਂ ਲੇਟ ਆਉਣ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਲੜਾਈ ਵੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਸੀ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਅੱਗੇ ਦੱਸਿਆ , ਉਹ ਬੁਧਵਾਰ ਦਾ ਦਿਨ ਸੀ ਜਦੋਂ ਮੇਰੇ ਪਤੀ ਨੇ ਘਰ ਆਉਣ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਦੇਰ ਕਰ ਦਿੱਤੀ । ਉਦੋਂ ਮੈਂ ਇਹ ਸੋਚ ਰਹੀ ਸੀ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਮੇਰੇ ਨਾਲ ਸਮਾਂ ਗੁਜ਼ਾਰਨਾ ਚੰਗਾ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਲੱਗਦਾ। ਸਾਡੀ ਇੱਕ ਛੋਟੀ ਜਿਹੀ ਬੱਚੀ ਹੈ ਉਸਦੇ ਨਾਲ ਵੀ ਉਹ ਸਮਾਂ ਨਹੀਂ ਗੁਜ਼ਾਰਦੇ।

ਪਤੀ ਦਾ ਇੰਤਜਾਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਔਰਤ ਕੱਪੜਿਆਂ ਨੂੰ ਤੈਅ ਕਰਨ ਲੱਗੀ ਅਤੇ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਸਦੀ ਨਜ਼ਰ ਉੱਥੇ ਰੱਖੇ ਕੱਪੜਿਆਂ ਉੱਤੇ ਗਈ। ਇਹਨਾਂ ਵਿਚੋਂ ਇੱਕ ਢੇਰ ਵਿੱਚ ਉਸਦੇ ਕੱਪੜੇ ਸਨ ਅਤੇ ਦੂੱਜੇ ਵਿੱਚ ਉਸਦੇ ਪਤੀ ਦੇ ਕੱਪੜੇ ਸਨ। ਉਸਦੇ ਕੱਪੜੇ ਜਿੱਥੇ ਸਾਫਸੁਥਰੇ ਅਤੇ ਨਵੇਂ ਸਨ ਉਥੇ ਹੀ ਉਸਦੇ ਪਤੀ ਦੇ ਕੱਪੜੇ ਗੰਦੇ,ਧੱਬੇਦਾਰ ਅਤੇ ਫਟੇ ਹੋਏ ਸਨ।

ਉਸਦੇ ਦਿਮਾਗ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਕਿ ਇਹੀ ਉਹ ਆਦਮੀ ਹੈ ਜੋ ਉਸਦੀਆਂ ਜਰੂਰਤਾਂ ਤੋਂ ਕਿਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸਾਮਾਨ ਉਸਨੂੰ ਦਵਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਸੋਚਿਆ, ਜਦੋਂ ਵੀ ਮੈਂ ਕਿਸੇ ਚੀਜ ਦੀ ਡਿਮਾਂਡ ਕਰਦੀ ਹਾਂ, ਤਾਂ ਸ਼ਾਇਦ ਹੀ ਕਦੇ ਅਜਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਮੈਨੂੰ ਮਨਾ ਕਰਦੇ ਹੋਣ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਮ ਅਤੇ ਗੁਨਹਗਾਰ ਫੀਲ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਉਹ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਹਾਰਿਆ ਹੋਇਆ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਨ ਲੱਗੀ।

ਉਸਨੂੰ ਲਗਾ ਕਿ ਉਹ ਇੱਕ ਪਤਨੀ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਰਹਿ ਗਈ ਅਤੇ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਪਤੀ ਜੋ ਉਸਦਾ ਅਤੇ ਧੀ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣ ਲਈ ਦਿਨ ਰਾਤ ਮਿਹਨਤ ਕਰਦਾ ਹੈ ਉਸ ਉੱਤੇ ਮਾਨ ਹੋਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਉਹ ਉਸਨੂੰ ਕੋਸਦੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਪਤੀ ਦੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਗੰਦੇ ਅਤੇ ਫਟੇ ਹੋਏ ਕੱਪੜਿਆਂ ਨੂੰ ਵੇਖਕੇ ਉਸ ਔਰਤ ਨੂੰ ਉਸਦਾ ਇੱਕ ਵੱਖਰਾ ਪਹਿਲੂ ਦਿਖਿਆ ਜਿਸਨੂੰ ਉਹ ਹਮੇਸ਼ਾ ਨਜਰਅੰਦਾਜ ਕਰਦੀ ਸੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *