Monday, October 21, 2019
Home > News > ਆਹ ਲੱਡੂ ਖਾ ਕੇ ਤਾਂ 100 ਸਾਲ ਦਾ ਬਾਬਾ ਵੀ ਭੰਗੜਾ ਪਾਊ, ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ

ਆਹ ਲੱਡੂ ਖਾ ਕੇ ਤਾਂ 100 ਸਾਲ ਦਾ ਬਾਬਾ ਵੀ ਭੰਗੜਾ ਪਾਊ, ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ

ਸਾਡੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਦੋਸਤ ਸਾਨੂੰ ਅਕਸਰ ਵਜਨ ਵਧਾਉਣ ਅਤੇ ਸਿਹਤ ਨੂੰ ਬੇਹਤਰ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਕਿਸੇ ਪ੍ਰਯੋਗ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਦੇ ਹੀ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ । ਅਸੀਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਕਾਫੀ ਚੰਗੇ ਪ੍ਰਯੋਗ ਅਪਡੇਟ ਕੀਤੇ ਹਨ ਅਤੇ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪ੍ਰਯੋਗ ਪੋਸਟ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ,ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਇਸ ਲਈ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਸਾਡਾ ਖੁੱਦ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਉੱਪਰ ਸਫਲਤਾਪੂਰਵਕ ਅਜਮਾਇਆ ਗਿਆ ਪ੍ਰਯੋਗ ਹੈ । ਖਾਸ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਇਸਨੂੰ ਤੁਸੀਂ ਘਰ ਵਿਚ ਹੀ ਬਣਾ ਸਕਦੇ ਹੋ । ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਇਸ ਪ੍ਰਯੋਗ ਦੇ ਬਾਰੇ………………………

ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਨੀਚੇ ਲਿਖੀ ਸਮੱਗਰੀ ਉਲੇਖ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਮਾਤਰਾ ਵਿਚ ਇਕੱਠੀ ਕਰੋ…………ਸੋਆਬੀਨ ਦੇ ਦਾਣੇ – 200 ਗ੍ਰਾਮਕਾਲੇ ਦੇਸੀ ਚਨੇ – 200 ਗ੍ਰਾਮਉਰਦ ਦੀ ਧੋਤੀ ਹੋਈ ਦਾਲ – 200ਗ੍ਰਾਮਸੌਂਫ – 200 ਗ੍ਰਾਮਅਜਵੈਣ – 200 ਗ੍ਰਾਮਆਸ਼ਵਗੰਧਾ ਚੂਰਨ – 200 ਗ੍ਰਾਮਸ਼ਤਾਵਰੀ ਚੂਰਨ – 200 ਗ੍ਰਾਮਬਾਦਾਮ ਦੀ ਗਿਰੀ – 200 ਗ੍ਰਾਮਖਾਣ ਵਾਲੀ ਗੂੰਦ – 400 ਗ੍ਰਾਮਦੇਸੀ ਖੰਡ – 2 ਕਿੱਲੋ ਗ੍ਰਾਮਗਾਂ ਦੇ ਦੁੱਧ ਦਾ ਦੇਸੀ ਘਿਉ – ਜਰੂਰਤ ਅਨੁਸਾਰ

ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਵਿਧੀ………………– ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲੇ ਨੰਬਰ 1 ਤੋਂ 5 ਨੰਬਰ ਤੱਕ ਲਿਖੀਆਂ ਚੀਜਾਂ ਨੂੰ ਇਕੱਠਾ ਮਿਲਾ ਕੇ ਮਿਕਸੀ ਆਦਿ ਵਿਚ ਬਰੀਕ ਪਾਊਡਰ ਕਰ ਲਵੋ ਅਤੇ ਫਿਰ ਨੰਬਰ 6 ਅਤੇ ਨੰਬਰ 7 ਦੀਆਂ ਚੀਜਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਮਿਲਾ ਕੇ ਇਕੱਠਾ ਕਰ ਦਵੋ । – ਬਾਦਾਮ ਦੀਆਂ ਗਿਰੀਆਂ ਨੂੰ ਛੋਟੇ-ਛੋਟੇ ਅਕਾਰ ਵਿਚ ਕੱਟ ਕੇ ਰੱਖ ਲਵੋ ਅਤੇ ਦੇਸੀ ਖੰਡ ਨੂੰ ਵੀ ਅਲੱਗ ਕੁੱਟ ਕੇ ਰੱਖ ਲਵੋ । ਹੁਣ ਖਾਣ ਵਾਲੀ ਗੂੰਦ ਨੂੰ ਥੋੜਾ ਦਰਦਰਾ ਕੁੱਟ ਕੇ ਕੜਾਹੀ ਵਿਚ ਰੱਖ ਕੇ ਘਿਉ ਦੇ ਨਾਲ ਭੁੰਨ ਲਵੋ ਅਤੇ ਅਲੱਗ ਪਲੇਟ ਵਿਚ ਰੱਖ ਲਵੋ ।

– ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲੇ ਨੰਬਰ ਉੱਪਰ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਮਿਸ਼ਰਣ ਵੀ ਹੁਣ ਕੜਾਹੀ ਵਿਚ ਪਾ ਕੇ ਘਿਉ ਦੀ ਜਰੂਰੀ ਮਾਤਰਾ ਮਿਲਾ ਕੇ ਸੁਨਹਰੇ ਹੋਣ ਤੱਕ ਭੁੰਨ ਲਵੋ । – ਹੁਣ ਇਸਨੂੰ ਵੀ ਉਤਾਰ ਕੇ ਠੰਡਾ ਹੋਣ ਦੇ ਲਈ ਰੱਖ ਦਵੋ । – ਜਦ ਠੰਡਾ ਹੋ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਸਾਰੀਆਂ ਸਮੱਗਰੀਆਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵੱਡੇ ਬਰਤਨ ਵਿਚ ਪਾ ਕੇ ਖੂਬ ਚੰਗੀ ਤਰਾਂ ਮਿਲਾ ਕੇ ਬਾਦਾਮ ਦੀਆਂ ਗਿਰੀਆਂ ਵੀ ਮਿਲਾ ਲਵੋ ਅਤੇ ਸਮਾਨ ਅਕਾਰ ਦੇ 80 ਲੱਡੂ ਬਣਾ ਲਵੋ ।

ਸੇਵਨ ਦੀ ਵਿਧੀ……………………………..– 4 ਤੋਂ 8 ਸਾਲ ਤੱਕ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਅੱਧਾ ਲੱਡੂ ਸਵੇਰੇ ਅਤੇ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਦੁੱਧ ਦੇ ਨਾਲ ਰੋਜਾਨਾ ਦਵੋ । – 8 ਤੋਂ 16 ਸਾਲ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਇੱਕ-ਇੱਕ ਲੱਡੂ ਰੋਜ ਸਵੇਰੇ ਅਤੇ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਦੁੱਧ ਦੇ ਨਾਲ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ । – 16 ਸਾਲ ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਉਮਰ ਦੇ ਲੋਕ ਇੱਕ ਦਿਨ ਵਿਚ ਜਿਆਦਾਤਰ ਚਾਰ ਲੱਡੂਆਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ । – ਇਹ ਲੱਡੂ ਇਸਤਰੀ ਅਤੇ ਪੁਰਸ਼ ਦੋਨੋਂ ਹੀ ਸੇਵਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ । ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਨੋਟ : ਇਹ ਸਾਰੀ ਸਮੱਗਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਸ-ਪਾਸ ਕਿਸੇ ਵੀ ਜੜੀ-ਬੂਟੀ ਵਾਲੇ ਪੰਸਾਰੀ ਦੀ ਦੁਕਾਨ ਤੋਂ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗੀ । ਦੇਸੀ ਖੰਡ ਕਿਰਾਨੇ ਦੀ ਦੁਕਾਨ ਦੀ ਉੱਪਰ ਜਾਂ ਹਲਵਾਈ ਦੇ ਕੋਲੋਂ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਮਿਲ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *