Sunday, November 17, 2019
Home > News > ਪੜੋ ਭਾਰਤ ਦੇ ਇਸ ਆਖਰੀ ਪਿੰਡ ਬਾਰੇ

ਪੜੋ ਭਾਰਤ ਦੇ ਇਸ ਆਖਰੀ ਪਿੰਡ ਬਾਰੇ

ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਅਜਿਹੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਬਾਰੇ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜਿੱਥੇ ਜਾਣ ਨਾਲ ਹੀ ਆਰਥਿਕ ਤੰਗੀ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਦਰਾਸਲ ਇਹ ਪਿੰਡ ਭਾਰਤ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਅਖਰੀਲਾ ਪਿੰਡ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਹ ਆਰਥਿਕ ਤੰਗੀ ਨਾਲ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਲਈ ਕਿਸੇ ਚਮਤਕਾਰ ਹੋ ਘੱਟ ਨਹੀਂ ਹੈ ।ਉਤਰਾਖੰਡ ਦੇ ਚਮੋਲੀ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿਚ ਮਾਣਾ ਨਾਮ ਦਾ ਇੱਕ ਪਿੰਡ ਹੈ ।ਇਹ ਪਿੰਡ ਬਦਰੀਨਾਥ ਧਾਮ ਤੋਂ ਲਗਪਗ 3 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੀ ਦੂਰੀ ਤੇ ਵੱਸਿਆ ਹੈ । ਇਸ ਪਿੰਡ ਬਾਰੇ ਅਜਿਹਾ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜੋ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਇਸ ਪਿੰਡ ਵਿਚ ਆਉਂਦਾ ਹੈ, ਭਗਵਾਨ ਭੋਲੇਨਾਥ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਨਾਲ ਉਸਦੀ ਆਰਥਿਕ ਤੰਗੀ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਦੇ ਕੰਮ ਵਿਚ ਕੋਈ ਰੁਕਾਵਟ,

ਬਾਹਰ ਜਾਣ ਵਿਚ ਰੁਕਾਵਟ, ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦਾ ਘਰ ਵਿਚ ਰਹਿਣਾ, ਘਰ ਵਿਚ ਹਰ ਸਮੇਂ ਕਲੇਸ਼ ਰਹਿਣਾ ਆਦਿ ਸਭ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਇਸ ਪਿੰਡ ਵਿਚ ਪੈਰ ਰੱਖਣ ਨਾਲ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਵਿਅਕਤੀ ਇਸ ਪਿੰਡ ਵਿਚ ਜਾ ਕੇ ਆਪਣੀ ਜਿੰਦਗੀ ਸਫ਼ਲ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਇਸ ਪਿੰਡ ਦਾ ਨਾਮ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੇ ਸੱਚੇ ਭਕਤ ਮਨੀਭਰਦ ਦੇ ਨਾਮ ਤੇ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ।ਇਸ ਪਿੰਡ ਬਾਰੇ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਪਿੰਡ ਸ਼ਰਾਫ ਮੁਕਤ ਹੈ ਅਤੇ ਜੋ ਇੱਥੇ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਉਸਦੇ ਸਾਰੇ ਪਾਪ ਕੱਟੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ।ਇਸ ਪਿੰਡ ਵਿਚ ਕਈ ਇਤਿਹਾਸਿਕ ਮਹੱਤਵ ਦੇ ਸਥਾਨ ਵੀ ਹਨ ।ਪਿੰਡ ਵਿਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕਰਦਿਆਂ ਹੀ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਗਣੇਸ਼ ਗੁਫਾ ਦਿਖਦੀ ਹੈ । ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆਂ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਇੱਕ ਵਾਰ ਵੇਦਾਂ ਦੀ ਰਚਨਾ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ ਅਤੇ ਕੋਲ ਹੀ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਸਰਸਵਤੀ ਨਦੀ ਵਹਿ ਰਹੀ ਸੀ ।ਤੇਜੀ ਨਾਲ ਵਹੀਂ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਕਾਫੀ ਸ਼ੋਰ ਹੋ ਰਿਹਾ ਸੀ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦਰਿਤ ਕਰਨ ਵਿਚ ਦਿੱਕਤ ਹੋ ਰਹੀ ਸੀ । ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਸ਼ੋਰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਕਿਹਾ ਪਰ ਉਹ ਨਹੀਂ ਮੰਨੀਂ ।ਇਸ ਤੋਂ ਨਾਰਾਜ ਹੋ ਕੇ ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਨੇ ਸ਼ਰਾਪ ਦੇ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਇਸਦੇ ਅੱਗੇ ਉਹ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਦਿਖੇਗੀ ।ਇਸ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਸਰਸਵਤੀ ਨਦੀ ਕੁੱਝ ਦੂਰੀ ਜਾ ਕੇ ਅਕਲਮੰਦ ਵਿਚ ਮਿਲ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *